กันยายน 03, 2014, 10:51:22 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: MARKETING PLAN !!!!
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Bleach เทพมรณะจบแล้ว!  (อ่าน 2843 ครั้ง)
make40501
น้องใหม่
*

เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 04:29:59 PM

จากที่ผมได้อ่านบรีชตอนใหม่ล่าสุด bleach 423 farewell swords  จากเว็ป http://www.bleachexile.com/  มันน่าจะเป็นตอนจบของภาคแรก ( จ๊าก!!!!! ภาคแรกยาวขนาดนี้เลยหรือ ) แล้วก็ในตอนท้ายที่อิจิโกะมองไปบนฟ้า ( มองใครอ่านเอาเองอิอิ ) เค้าได้บอกว่าเว้นระยะ  2 อาทิตย์แหนะกว่าจะได้อ่านต่อ ก็ถ้ามีอะไรคืบหน้าก็จะมาบอกให้ทุกคนทราบกันอีกทีครับ
บ า ร อ น ส า ย ฟ้ า
สถิตเทพ

長谷川 燈路 Hasegawa Hiro

ดูรายละเอียด อีเมล์
ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 07:31:18 PM

โอ้ว แม่เจ้ายาวโคตร................ (เรื่องสนุกๆยาวๆแบบนี้ สมใจจริงๆ ตราบเท่าที่ผมมีเงิน)

K-ON!      CODEGEASS      GUNDAM 00     HARUHI     ANGEL BEATS!
Layfield-TK
รุ่นพี่ใหญ่

layfield_td@hotmail.com
ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 08:44:44 PM

เคยคิดจะเก็บเรื่องนี้ครับ แต่เห็นจำนวนตอนจากหนังสือการ์ตูนกับจำนวนแผ่นที่ Rose ออกมา เห็นแล้วถอดใจครับ  ร้องไห้ ไม่ไหว

ohm27
โคตรเทพ!!

sobderndai@hotmail.com
ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 10:39:15 AM

ยังไม่จบหลอกผมว่ายังไงมันก็ต้องมีต่อ
Admin
Administrator
ฤทธิ์หมัดอุดรเทวะ โค่นหมดแม้แต่โคตรเทพ!!

ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 11:52:06 AM

ไม่เชิงว่าจบภาคแรกหรือภาคสองอะไรหรอกครับ มันก็คล้าย ๆ กับการจบเนื้อเรื่องช่วงใหญ่ ๆ ไปเรียบร้อย ซึ่งต่อไปก็อาจจะเป็นภาคที่เป็นโค้งสุดท้ายของเรื่อง (แบบยูกิโอ ตอนแบทเทิ่ลซิตี้จบ ก็หยุดไปแวบนึง เพื่อต่อภาคอียิปต์ ที่เป็นตอนจบนั่น) บลีชก็อาจจะเป็นอย่างนั้นก็ได้ครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าการ์ตูนดี ๆ กระแสกำลังไปได้ดี ถ้าหาฉากจบที่ลงตัวและเหมาะสม มันก็จะกลายเป็นที่จดจำ และผลงานต่อจากนั้นก็จะได้รับความสนใจต่อไป อย่ายืดจนคนเบื่อแล้วค่อยจบ เพราะหลังจากนั้น ผลงานใหม่ ๆ ก็จะไม่มีใครสนใจนะครับ

jokerxx
รุ่นพี่ใหญ่

ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 06:53:57 PM

ไม่เชิงว่าจบภาคแรกหรือภาคสองอะไรหรอกครับ มันก็คล้าย ๆ กับการจบเนื้อเรื่องช่วงใหญ่ ๆ ไปเรียบร้อย ซึ่งต่อไปก็อาจจะเป็นภาคที่เป็นโค้งสุดท้ายของเรื่อง (แบบยูกิโอ ตอนแบทเทิ่ลซิตี้จบ ก็หยุดไปแวบนึง เพื่อต่อภาคอียิปต์ ที่เป็นตอนจบนั่น) บลีชก็อาจจะเป็นอย่างนั้นก็ได้ครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าการ์ตูนดี ๆ กระแสกำลังไปได้ดี ถ้าหาฉากจบที่ลงตัวและเหมาะสม มันก็จะกลายเป็นที่จดจำ และผลงานต่อจากนั้นก็จะได้รับความสนใจต่อไป อย่ายืดจนคนเบื่อแล้วค่อยจบ เพราะหลังจากนั้น ผลงานใหม่ ๆ ก็จะไม่มีใครสนใจนะครับ
การ์ตูนที่มันยาวเพราะมันขายได้และฮิตมาก และหวังว่าRoseคงทำต่อจนจบนะครับ ส่วนNarutoผมก็อยากให้ทำต่อนะ ซื้อมาแล้วทำไม่จบมันเหมือนซื้อมาเสียเงินเปล่าจริงๆนะครับ เห็นใจคนที่ซื้อและติดตามเรื่องนี้ด้วยนะครับ
Arboat
รุ่นพี่ใหญ่

ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:59:56 PM

รอดูกันต่อไปครับ

TUKGBTA
รุ่นพี่ใหญ่

เอาจิงดิ๊...

ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 12:50:44 AM

เห็นเค้าบอกกันว่าหยุดเขียน 2 อาทิตย์ไม่ใช่หรอ ยังไม่ได้จบซักหน่อย
make40501
น้องใหม่
*

ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 09:18:43 PM

เห็นเค้าบอกกันว่าหยุดเขียน 2 อาทิตย์ไม่ใช่หรอ ยังไม่ได้จบซักหน่อย
หมายถึงจบ Season 1 ครับ!
ผมรู้อยู่แล้วว่าจะมีภาคต่อถึงอีก 2 ภาค ต่อจากภาคแรกครับ
แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2010, 09:20:39 PM โดย make40501 บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์